หน้าหลัก | ข่าวกิจกรรมที่ผ่านมา
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-2-768x512-1.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 19 มีนาคม 2561 คณะศิลปศาสตร์เล็งเห็นความสำคัญในการเตรียมความพร้อม สำหรับ การสมัครงานและสัมภาษณ์งานให้แก่นักศึกษาระดับปริญญาตรี ชั้นปี 3-4 ที่มีความสนใจในการพัฒนาบุคลิกภาพ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งในโครงการพัฒนานักศึกษาหลักสูตร “การเตรียมความพร้อมในการสมัครงานและสัมภาษณ์งาน ” จึงได้กำหนดจัดกิจกรรมพัฒนาบุคลิกภาพและเทคนิคการพูดสำหรับสัมภาษณ์งาน เพื่อส่งเสริมบุคลิกภาพ เสริมสร้างเสริมความมั่นใจ โดยเน้นทักษะการพูด ด้านการสื่อสารและด้านบุคลิกภาพที่จำเป็นในการสัมภาษณ์งานให้ประสบความสำเร็จ โดยได้เชิญ คุณวริศรา บำรุงเวช ครูสอนการแสดงที่โรงเรียนสอนการแสดง The Drama Academy by Kru Ngor มาเป็นผู้บรรยายในหัวข้อ “การพัฒนาบุคลิกภาพและเทคนิคการพูดสำหรับสัมภาษณ์งาน” ซึ่งมีผู้สนใจเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 102 คน