![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-768x510-2.jpg)
เนื่องในโอกาสวันสงกรานต์ซึ่งเป็นวันขึ้นปีใหม่ของไทย คณะศิลปศาสตร์ได้จัดพิธีสรงน้ำพระพุทธรูป และรดน้ำขอพรอาจารย์อาวุโสของคณะฯ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 5 เมษายน 2561 วัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ประเพณีไทยและดำรงเอกลักษณ์ทางวัฒนธรรมอันดีงาม ในการแสดงความเคารพ และความกตัญญูกตเวทิตาแด่อาจารย์อาวุโสผู้มีพระคุณที่ได้สร้างคุณประโยชน์ให้คณะฯ โดยมี ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ เป็นประธานเปิดงาน ทั้งนี้ คณะฯ ได้รับเกียรติจาก อ.รัศมี ชุติมา อ.สมบัติ กิ่งกาญจนวงศ์ อ.กุลวดี แหยมเกตุ และผศ.ชฎา กองจันทร์ อาจารย์อาวุโสมาร่วมงานและให้พรอันเป็นสิริมงคลแก่บุคลากรและนักศึกษาของคณะฯ นอกจากนี้ยังมีการมอบรางวัลให้กับบุคลากรและนักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้แก่คณะศิลปศาสตร์