![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-8-768x576-1.jpg)
เมื่อวันอังคาร ที่ 15 ถึง วันเสาร์ ที่ 19 พฤษภาคม 2561 สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดโครงการ Culture and Education Study Visit ครั้งที่ 5 ณ ประเทศญี่ปุ่น ให้แก่ นักศึกษาปริญญาโทหลักสูตรการสอนภาษาอังกฤษ และนักศึกษาหลักสูตรอังกฤษเพื่อการสื่อสารในวิชาชีพและนานาชาติ ทั้งภาคปกติและภาคเสาร์อาทิตย์ ณ Kanda International University และ Soka University ประเทศญี่ปุ่น เพื่อให้นักศึกษามีโอกาสสังเกตการณ์ใน การจัดการเรียนการสอน รวมถึงมีส่วนร่วมในชั้นเรียน (Workshop) พร้อมทั้งได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ให้จัดการเรียนการสอนและการสื่อสารในระดับนานาชาติร่วมกัน นอกจากนี้ยังตระหนักถึงการพัฒนาตนเองให้มีศักยภาพในระดับสากล ทั้งนี้มีอาจารย์และนักศึกษาเข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 10 ท่าน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-6-768x1024-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-6-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-6-768x845-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-5-768x1024-1.jpg)