![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-768x512-2.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 28 พฤษภาคม 2561 – วันศุกร์ที่ 1 มิถุนายน 2561คณะศิลปศาสตร์ ร่วมกับมูลนิธิเพื่อการพัฒนามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้จัดโครงการ“ค่ายเสริมสร้างทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษ” ณ คณะศิลปศาสตร์ มจธ. และ ชุมชนบ้านถ้ำรงค์ จังหวัดเพชรบุรี วัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มโอกาสให้นักศึกษาได้พัฒนาทักษะ และ สร้างความมั่นใจในการใช้ภาษาอังกฤษ เป็นการเพิ่มพูนความชำนาญด้านทักษะการสื่อสารด้วยภาษาอังกฤษ เนื่องจากการเรียนรู้จากห้องเรียนเพียงอย่างเดียว ทำให้นักศึกษาขาดความคล่องแคล่วและความมั่นใจในการใช้ภาษา ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวจะเป็นการเปิดโอกาสให้นักศึกษาได้เข้าร่วมกิจกรรมภาษาอังกฤษที่จัดโดยอาจารย์ชาวต่างชาติ และออกไปทำกิจกรรมนอกสถานที่กับเพื่อนชาวต่างชาติ จึงเป็นอีกวิธีหนึ่งที่จะช่วยฝึกทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษ ทั้งนี้มีนักศึกษาเข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 120 คน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-768x512-14.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x512-13.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-768x512-9.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-768x512-10.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-768x512-11.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/8-768x512-8.jpg)