![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-3-1024x680-2.jpg)
เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี2561 คณะศิลปศาสตร์ได้จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ณ วัดแจงร้อน แขวงราษฎร์บูรณะ เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ ในวันศุกร์ที่ 20 กรกฎาคม 2561 เวลา 14.00 น. เพื่อเป็นการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและส่งเสริมกิจกรรมด้านทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมของคณะฯ และ ธำรงไว้ซึ่งความเป็นเอกลักษณ์ของชาติให้คงอยู่ตลอดไป