![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-1024x740-1.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 16 กันยายน 2561 สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ ได้เห็นถึงความสำคัญในการเพิ่มพูนความรู้ให้แก่นักศึกษาหลักสูตรบัณฑิตศึกษาของคณะฯ จึงจัดการอบรม FORUM ขึ้น โดยได้รับเกียรติจาก Mr.Shivek Sachdev Managing Director at OMG Experience Co. Ltd. Bhutan Airlines มาบรรยายพิเศษในหัวข้อ “English and airlines business: coping with changes and challenges” ซึ่งวิทยากรได้เล่าประสบการณ์การทำงานที่ผ่านมา และได้ให้ข้อคิดเกี่ยวกับประโยชน์ของภาษาอังกฤษที่เป็นสิ่งสำคัญในชีวิตประจำวันและการทำงาน ซึ่งเราสามารถเรียนรู้ภาษาอังกฤษเพิ่มเติมได้ด้วยตัวเอง โดยศึกษาจากการอ่านบทความภาษาอังกฤษต่าง ๆ หรือการเรียนคอร์สภาษาอังกฤษออนไลน์ ทั้งนี้มีผู้เข้าร่วมทั้งหมด 47 ท่าน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-768x576-5.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x576-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-768x576-4.jpg)