![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7509-768x576-1.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 และวันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2561 กรมยุทธศึกษาทหารเรือ ได้จัดอบรมเชิงปฏิบัติการเรื่อง การพัฒนาแบบทดสอบภาษาอังกฤษ (English test development) ให้แก่ศูนย์ภาษา กรมยุทธศึกษาทหารเรือ เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ของครูภาษาของศูนย์ภาษา กรมยุทธศึกษาทหารเรือ และสถาบันการศึกษาอื่นในกองทัพเรือ ทั้งนี้ได้เรียนเชิญ ผศ.ดร.ณัตจิรี จาตุรพิทักษ์กุล สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี เป็นวิทยากรในการบรรยายครั้งนี้
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7591.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7592.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7505-1024x768-1.jpg)