![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-5-1024x682-1.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 24 กันยายน 2561 คณะศิลปศาสตร์ได้จัดงานแสดงมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการประจำปี 2561 ให้แก่ รศ.สนธิดา เกยูรวงศ์ ตำแหน่ง อาจารย์ สายวิชาภาษา และนางสาวกนกรัตน์ นาคหฤทัย ตำแหน่ง รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะศิลปศาสตร์ โดยมี ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์เป็นประธานในครั้งนี้ ซึ่งงานจัดในธีม Cowboys & Cowgirls ภายในงานมีกิจกรรมต่าง ๆ มีซุ้มถ่ายรูป ซุ้มเกมโยนห่วง พร้อมของรางวัลมากมาย ฉายวีดีทัศน์งานเกษียณ มอบของที่ระลึกจากตัวแทนหน่วยงาน และให้ผู้เกษียณกล่าวแสดงความรู้สึกและการทำงานที่ผ่านมา นอกจากนี้ยังมีการแสดงประกอบเพลง การแสดงดนตรี มอบให้จากน้องๆ คณะศิลปศาสตร์ และรับประทานอาหารร่วมกัน ซึ่งบรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยความอบอุ่นและสร้างความประทับใจเป็นอย่างยิ่ง
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-4-683x1024-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-4-768x512-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-4-768x512-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-4-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-2-768x512-5.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-768x512-10.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/8-768x512-7.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/9-768x512-6.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/10-768x512-3.jpg)