![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-1024x683-9.jpg)
เมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2561 คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรต่างชาติในการเรียนการสอน คณะศิลปศาสตร์ ณ อาศรมวงศ์สนิท จ.นครนายก โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการพัฒนาสมรรถนะการอยู่ในสังคมโลก(Global Competence) การพัฒนาทักษะการใช้ชีวิต (Soft Skill) Outcome Based Education (OBE) และสร้างสัมพันธไมตรีที่ดีต่ออาจารย์ชาวต่างชาติ นำโดย ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ และผู้บริหารคณะ ฯ ซึ่งผู้เข้าร่วมโครงการได้ร่วมทำกิจกรรม การทำผ้ามัดย้อมจากสีธรรมชาติ และกิจกรรมสร้างบ้านดิน ทั้งนี้มีผู้เข้าร่วมโครงการทั้งสิ้น 31 คน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-768x509-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x512-12.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-768x509-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-768x509-1.jpg)