![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-5-1024x683-1.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน 2561 คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดโครงการ “พัฒนาภาษาอังกฤษ เพื่อการ สื่อสาร ประจำปี 2561” ให้แก่อาจารย์ชาวต่างชาติและบุคลากรสายสนับสนุนจากหน่วยงานต่าง ๆ จำนวน 9 คน ณ จังหวัดนครปฐม โดยจัดกิจกรรมนำอาจารย์ชาวต่างชาติ คือ Ms. Zhang Lili Ms. Xiang Xing Yu และ Ms. Younglim Kang ไปทัศนศึกษาในรูปแบบ “One Day Trip” เพื่อสัมผัสวิถีชีวิต และศิลปวัฒนธรรมไทย โดยได้เดินทางไปยังสถานที่ต่าง ๆ เช่น เที่ยวชมและเรียนรู้ประวัติความเป็นมาของพระปฐมเจดีย์ สัมผัสธรรมชาติและวัฒนธรรมไทยพื้นบ้าน ที่ร้าน O2 Kaffee & Bistro สามพราน เที่ยวชมสวนนกยูงสามพราน และตลาดดอนหวาย เป็นต้น กิจกรรมดังกล่าวทำให้อาจารย์ชาวต่างชาติและบุคลากรสายสนับสนุนได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้การใช้ภาษาร่วมกัน ตลอดจนได้พัฒนาทักษะด้านการสื่อสารด้วยภาษาอังกฤษเพื่อให้เกิดความมั่นใจ สามารถนำภาษาอังกฤษมาประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันและการปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-5-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-5-683x1024-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-2-768x512-4.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-5-768x576-1.jpg)