![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-1-1024x683-5.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 19 ถึงวันศุกร์ที่ 22 มีนาคม 2562 คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้จัดโครงการสอนเสริม เพื่อปรับพื้นฐานภาษาอังกฤษนักเรียนในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี ครั้งที่18 ร่วมกับศูนย์ส่งเสริมและสนับสนุนมูลนิธิโครงการหลวงและโครงการตามพระราชดำริ มหาวิทยาลัย และสำนักงานโครงการสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี การจัดโครงการในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อปรับพื้นฐานความรู้ภาษาอังกฤษให้นักเรียนในระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ทำให้นักเรียนเกิดความมั่นใจในการใช้ภาษาอังกฤษมากขึ้นและมีความระมัดระวังในการใช้ภาษาอังกฤษให้เหมาะสม กับสถานการณ์ต่างๆ รวมถึงเตรียมความพร้อมในการสอบเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา ซึ่งมีนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 206 คน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-1-768x512-6.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x512-11.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-768x512-5.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-1-768x512-5.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-1-768x512-4.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/9-768x512-5.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-768x512-8.jpg)