![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/CU-Plearn-Space_1-1024x768-1.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 21 ถึงวันพุธที่ 22 พฤษภาคม 2562 ศูนย์การเรียนรู้แบบพึ่งตนเอง (SALC) และงานเทคโนโลยีสารสนเทศ คณะศิลปศาสตร์ โดยการนำของ อาจารย์วรงค์ ถาวระ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนาศักยภาพและความเป็นสากล ได้นำบุคลากรสายสนับสนุน จำนวน 8 คน ไปศึกษาดูงานภายใต้ โครงการศึกษาดูงานด้านการพัฒนาพื้นที่ และระบบสนับสนุนการเรียนรู้สำหรับผู้เรียนยุคใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อศึกษาแนวคิดด้านการออกแบบ และการจัดการพื้นที่ส่งเสริมการเรียนรู้สำหรับผู้เรียนยุคใหม่ รวมถึงการใช้เทคโนโลยีในการพัฒนาระบบสนับสนุนการเรียนรู้ และการทำงาน ณ AIS Design Centre (AIS D.C.) , Plearn Space จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย, The Jam Factory และ บริษัท แน็พแล็บ (Nap Lab) จำกัด นอกจากนี้ บุคลากรยังได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนเรียนรู้รูปแบบ และวิธีการทำงานกับบุคลากรในองค์กรมืออาชีพ ซึ่งเป็นประโยชน์ในการพัฒนาความรู้ และทัศนคติในการทำงาน เพื่อส่งเสริมให้การปฏิบัติงานมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/AIS-D.C_3-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/CU-Plearn-Space_2-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/AIS-D.C_4-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/Nap-Lab_5-768x1024-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/Nap-Lab_๑๙๐๕๒๙_0125-768x576-1.jpg)