![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/ถวายเทียน62_1-1024x519-1.jpg)
เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี2562 คณะศิลปะศาสตร์เห็นสมควรให้มีการจัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ณ วัดคลองมอญ แขวงบ้านคลองสวน เขตเมืองพระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ ในวันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2562 เวลา 13.30 น. เพื่อเป็นการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและส่งเสริมกิจกรรมด้านทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมของคณะฯ และ ธำรงไว้ซึ่งความเป็นเอกลักษณ์ของชาติให้คงอยู่ตลอดไป โดยใช้เงินกองทุนทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมของคณะศิลปศาสตร์ ประจำปี 2562
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-768x510-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x510-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-768x510-3.jpg)