![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-1-1024x683-1.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2562 สาวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ มจธ. นำโดย ผศ.ดร.เสาวลักษณ์ เทพสุริวงศ์ รักษาการประธานสายวิชาภาษาคณะศิลปศาสตร์ พร้อมทั้งบุคลากร ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก สาขาวิชาภาษาต่างประเทศ สำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี จำนวน 4 ท่าน ในการนี้ สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ได้นำเสนอข้อมูลด้านต่าง ๆ ได้แก่ การจัดการเรียนการสอนภาษาต่างประเทศในระดับปริญญาตรี หลักสูตรระดับบัณฑิตศึกษา แบบทดสอบภาษาอังกฤษสำหรับวิศวกรและนักเทคโนโลยีไทย (Test of English for Thai Engineers and Technologists : TETET) และศูนย์การเรียนรู้แบบพึ่งตนเอง (SALC) รวมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ร่วมกัน หลังจากนั้นคณะฯ ได้นำเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้แบบพึ่งตนเอง (SALC)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-1-768x512-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-1-768x512-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-768x562-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-1-768x498-1.jpg)