![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-5-1.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2562 สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ได้จัดโครงการบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “Playing as a Bridge to Language Learning” ขึ้น ณ ห้อง SoLA 901 คณะศิลปศาสตร์ โดยได้รับเกียรติจากดร.รินทร์ ชีพอารนัย จากมหาวิทยาลัยศิลปกร มาเป็นวิทยากรในการบรรยายครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มพูนความรู้ให้แก่นักศึกษาหลักสูตรบันฑิตศึกษา ของคณะฯ อีกทั้งยังช่วยเพิ่มพูนความรู้ให้กับคณาจารย์ให้ได้เปิดโลกทัศน์ในความรู้ใหม่ ๆ จำนวน 28 ท่าน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-4-e1569468461908.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-4.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-3-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-1-1.jpg)