![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/71806689_2393398870901236_4897296339974488064_n.jpg)
เมื่อวันที่ 24 กันยายน 2562 และ วันที่ 30 กันยายน 2562 คณะศิลปศาสตร์ โดยการนำของ ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ และอาจารย์วรงค์ ถาวระ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนาศักยภาพและความเป็นสากล ได้นำทีมผู้บริหาร และบุคลากรที่เกี่ยวข้องเข้าศึกษาดูงาน ณ SCB Academy ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) และฝ่ายทรัพยากรบุคคลองค์กร บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ภายใต้ โครงการศึกษาดูงานด้านการพัฒนาพื้นที่การเรียนรู้ และการใช้ ICT ในการจัดทำหลักสูตรพัฒนาบุคลากร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อศึกษาแนวคิดด้านการออกแบบ และการจัดการพื้นที่ส่งเสริมการเรียนรู้ (Learning Space) รวมถึงการใช้เทคโนโลยีเพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากร และส่งเสริมการเรียนรู้ตลอดชีวิต ซึ่งเป็นประโยชน์ในการพัฒนาพื้นที่การเรียนรู้ และการออกแบบแผนการพัฒนาบุคลากรของคณะฯ ต่อไป
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/71217673_2393398894234567_8178838241030438912_o-768x255-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/72069574_2393398917567898_2711704692697595904_n-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/71703006_2393398984234558_4261021360551100416_n-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/71665524_2393399000901223_436595391417286656_n.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/71833302_2393399074234549_3284491383947132928_n-768x576-1.jpg)