![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-2-3-1024x683.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 26 – วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2562 สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดโครงการ “KMUTT English Camp 2019” ณ หาดเจ้าสำราญ จังหวัดเพชรบุรี ให้แก่นักศึกษา มจธ. ทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ จำนวน 40 คน เพื่อเพิ่มโอกาสให้นักศึกษาได้เสริมสร้างความมั่นใจในการใช้ภาษาอังกฤษในการสื่อสารมากขึ้น ส่งเสริมทักษะการปฏิสัมพันธ์ระหว่างบุคคล รวมไปถึงเพื่อให้นักศึกษาได้ตระหนักถึงความแตกต่างทางด้านวัฒนธรรม ภายในค่าย นักศึกษาทำ mission หลักคือ การถ่ายภาพเพื่อนำเสนอและถ่ายทอดเรื่องราว โดยได้นำนักศึกษาเยี่ยมชมพระนครคีรี (เขาวัง) และหาดเจ้าสำราญ เพื่อให้นักศึกษาในแต่กลุ่ม ได้ใช้สถานที่ดังกล่าวในการถ่ายภาพ อันเป็นส่วนหนึ่งของการทำ mission และนำเสนอผลงาน นอกจากนี้ยังมีกิจกรรม Fun English โดยมีวัตถุประสงค์หลักคือ การพัฒนาทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษและการทำงานร่วมกันเป็นทีม เช่น กิจกรรมสร้างคำจากชื่อ, Hot potato, กิจกรรมวาดภาพตามคำบอกของสมาชิกในกลุ่ม และอื่นๆ
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-2-768x512-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-2-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-768x576-9.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-768x540-1.jpg)