![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/55041-1024x768.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน 2562 สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ได้จัดโครงการบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “English for Interpretation” ขึ้น ณ ห้อง SoLA 904 คณะศิลปศาสตร์ โดยได้รับเกียรติจากคุณบัวภรัตน์ชา ภัทร์รภีอนันต์ ล่ามมืออาชีพที่มีประสบการณ์มากกว่า 10 ปีในการทำงานกับลูกค้าที่มีชื่อเสียงเช่น UN, FBI, EU เป็นต้น โครงการบรรยายพิเศษนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มพูนความรู้ให้แก่นักศึกษาหลักสูตรบันฑิตศึกษา ของคณะฯ
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/55045-768x1024-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/55052-768x1024-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/55055-768x1024-1.jpg)