![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-4-1024x539.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2563 สายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ได้จัดโครงการบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “KOSEN: Fostering Practical Innovator” ขึ้น ณ ห้อง SoLA 901 คณะศิลปศาสตร์ โดยได้รับเกียรติจากนางสาวจินตนา วงศ์ต๊ะ และนายธิติ จรางเดช อาจารย์ประจำวิชา จากสำนักงานห้องเรียนวิศว์-วิทย์ มจธ. มาเป็นวิทยากรในการบรรยายครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มพูนความรู้ให้แก่นักศึกษาหลักสูตรบันฑิตศึกษา ของคณะฯ อีกทั้งยังช่วยเพิ่มพูนความรู้ให้กับคณาจารย์ให้ได้เปิดโลกทัศน์ในความรู้ใหม่ ๆ
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-2-768x512-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-1-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-1-1-1024x539.jpg)