หน้าหลัก | ข่าวกิจกรรมที่ผ่านมา
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-รวม-1024x576.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2565 คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดงานพิธีปัจฉิมนิเทศให้แก่บัณฑิตใหม่ คณะศิลปศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2563 และ 2564 ในระดับบัณฑิตศึกษา กลุ่มวิชาภาษาและกลุ่มวิชาสังคมศาสตร์และมนุษยศาสตร์ คณะศิลปศาสตร์ จำนวน 24 ท่าน เนื่องในโอกาสวันพิธีพระราชทานปริญญาบัตรประจำปีการศึกษา 2563 และ 2564 ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ กล่าวแสดงความยินดีต่อบัณฑิตใหม่ผ่าน Zoom และ ผศ.ดร.เสาวลักษณ์ เทพสุริวงศ์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการและประกันคุณภาพ รวมทั้งคณาจารย์ประจำหลักสูตร ตัวแทนศิษย์เก่า ร่วมแสดงความยินดี ณ ห้อง SoLA 901 และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่มหาบัณฑิตก่อนออกไปทำงานและอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้อย่างมีความสุข ทั้งนี้ มีการฉายวีดีทัศน์ยินดีกับมหาบัณฑิตใหม่ และร่วมถ่ายรูปแสดงความยินดีกับเหล่ามหาบัณฑิตใหม่ ซึ่งบรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยความอบอุ่นและสร้างความประทับใจเป็นอย่างยิ่ง