![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5.-1024x683.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2563 คณะศิลปศาสตร์ได้จัด งานครบรอบ 20 ปี คณะศิลปศาสตร์ มจธ. เนื่องในโอกาสฉลองครบครบรอบปีที่ 20 ของการจัดตั้งคณะฯ ในช่วงเช้า ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์และบุคลากรบวงสรวงสมเด็จพระอริยพรหมและบวงสรวงพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 4 หลังจากนั้นบุคลากรและนักศึกษาเข้าร่วมพิธีสงฆ์ โดยได้ถวายภัตตาหารเพล และถวายสังฆทานแด่ พระสงฆ์ และประกอบพิธีทางศาสนาอิสลาม ในช่วงบ่ายรศ.ดร.สุวิทย์ แซ่เตีย อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี มาเป็นประธานในพิธีเปิดพื้นที่การเรียนรู้ (International Learning Space) ชั้น 1 คณะศิลปศาสตร์ มจธ. นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรมอื่น ๆ ได้แก่ กิจกรรมแข่งขัน Speech Contest, กิจกรรม Invited Talk “Who Says Women are not Leaders: Talking Gender Equality in Liberal Arts Education” โดย คุณซินดี้ สิรินยา บิชอพ และคุณพริษฐ์ วัชรสินธุ และกิจกรรม Special Talk หัวข้อ “วิกฤตสิ่งแวดล้อมโลก & ประตูสู่ความยั่งยืนมีจริงหรือไม่” โดย คุณพิพัฒน์ อภิรักษ์ธนา รศ.ดร.สุชนา ชวนิชย์ คุณวรุณ วารัญญานนท์ และดร.ปัณฑิตา ตันวัฒนะ รวมทั้งบูธ Cooking Demonstration, บูธสุขภาพ, บูธขนมไทยชาววัง, บูธภูมิปัญญาท้องถิ่น และนิทรรศการ 20 ปีคณะศิลปศาสตร์ “Commemorate our glorious past, inspire our brighter future”
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2.-ร4-1024x768.jpeg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1.-พระพรหม-1024x680.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3.-ถวายเพลพระ-1024x680.jpeg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6.รูปรวมspeech-1024x375.jpeg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4.-892A9CAA-7232-42F9-B667-7E3DD7AFC23C-1024x768.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7.ซินดี้itimเวที-1024x683.jpeg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/8.คุณท๊อปเวที-1024x678.jpeg)