![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-15-1024x680.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2563 คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดงานพิธีปัจฉิมนิเทศให้แก่บัณฑิตใหม่ คณะศิลปศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2562 ในระดับบัณฑิตศึกษา สายวิชาภาษาและสายวิชาสังคมศาสตร์และมนุษยศาสตร์ คณะศิลปศาสตร์ จำนวน 18 ท่าน เนื่องในโอกาสวันพิธีพระราชทานปริญญาบัตรประจำปีการศึกษา 2562 ซึ่งถือเป็นประเพณีที่ได้ทำต่อเนื่องกันมาทุกปี โดยมี ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ กล่าวแสดงความยินดีต่อบัณฑิตใหม่ รวมทั้งคณาจารย์ประจำหลักสูตร ตัวแทนศิษย์เก่า ร่วมแสดงความยินดีและแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่มหาบัณฑิตก่อนออกไปทำงานและอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้อย่างมีความสุข ทั้งนี้มีนักศึกษาปัจจุบันมาร่วมถ่ายรูปแสดงความยินดีกับเหล่ามหาบัณฑิตใหม่
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-7-1024x680.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-3-1024x680.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-4-1024x680.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-1-1024x680.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-1-1024x680.jpg)