![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-8-1024x680.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 7 พฤศจิกายน 2562 คณะศิลปศาสตร์ได้จัดงานทำบุญคณะฯ ขึ้น เนื่องในโอกาสครบรอบปีที่ 19 ของการจัดตั้งคณะฯ ซึ่งเป็นประเพณีที่ยึดถือปฏิบัติสืบต่อกันมา เพื่อความเป็นสิริมงคล รวมทั้งสร้างขวัญกำลังใจแก่บุคลากรและนักศึกษาของคณะฯ โดยในช่วงเช้า ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์และบุคลากรบวงสรวงสมเด็จพระอริยพรหมและบวงสรวงพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 4 หลังจากนั้นบุคลากรและนักศึกษาเข้าร่วมพิธีสงฆ์ โดยได้ถวายภัตตาหารเพล และถวายสังฆทานแด่ พระสงฆ์ และในช่วงบ่ายประกอบพิธีทางศาสนาอิสลาม
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-768x431-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x546-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-768x510-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-768x408-1.jpg)