![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-18-1024x803.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2562 คณะศิลปศาสตร์ มจธ. นำโดย ผศ.ดร.เสาวลักษณ์ เทพสุริวงศ์ รักษาการประธานสายวิชาภาษา คณะศิลปศาสตร์ พร้อมทั้งบุคลากร ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก Can Tho University ประเทศเวียดนาม จำนวน 4 ท่าน ในการนี้ คณะศิลปศาสตร์ได้นำเสนอข้อมูลด้านต่าง ๆ ได้แก่ หลักสูตรระดับบัณฑิตศึกษา แบบทดสอบภาษาอังกฤษสำหรับวิศวกรและนักเทคโนโลยีไทย (Test of English for Thai Engineers and Technologists : TETET) วิชาศึกษาทั่วไป Global Competency Development Centre รวมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ร่วมกัน เพื่อสร้างความร่วมมือทางวิชาการ หลังจากนั้นคณะฯ ได้นำเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้แบบพึ่งตนเอง (SALC)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-768x515-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-768x443-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-768x332-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-768x576-8.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-768x576-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-768x576-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/8-768x349-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/9-1-768x576-1.jpg)