![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-1024x683-6.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2562 ที่ผ่านมา คณะศิลปศาสตร์ร่วมกับ International Affairs จัดกิจกรรม หัวข้อ “Survival English ทางเลือกสู่ทางรอด” ให้แก่บุคลากร มจธ. จำนวน 28 คน ณ ศูนย์การเรียนรู้แบบพึ่งตนเอง (SALC) กิจกรรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างแรงจูงใจ ในการพัฒนาภาษาอังกฤษด้วยตนเอง และแนะนำการใช้งานสื่อการเรียนรู้ต่าง ๆ ให้ตรงกับความต้องการของแต่ละบุคคล เพื่อให้สามารถนำภาษาอังกฤษไปใช้งานได้จริงในการการทำงานและชีวิตประจำวัน
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-1-768x537-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-768x512-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-768x512-7.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-768x616-1.jpg)