![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-2-768x510-1.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 – วันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน 2562 คณะศิลปศาสตร์ได้จัดโครงการสัมมนาบุคลากร คณะศิลปศาสตร์ ประจำปี พ.ศ. 2562 ภายใต้หัวข้อ “การแปลงแผนสู่การปฏิบัติ เพื่อพัฒนาคณะฯ สู่ทศวรรษที่ 3 : แผนงาน สู่ แผนคน” ณ โรงแรมแคนทารี่ อยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ให้แก่บุคลากรคณะศิลปศาสตร์ โดย ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ เปิดงานสัมมนาคณะฯ ในครั้งนี้ หลังจากนั้นเป็นการจัดกิจกรรมที่ให้บุคลากรภายในคณะฯ ได้การนำเสนอผลการสัมมนากลุ่มย่อยจากการที่ไปศึกษาดูงาน นำเสนอแผนงาน และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทั้งนี้คณบดีคณะศิลปศาสตร์ ได้บรรยายทิศทางการดำเนินงานของคณะฯ ในอนาคต และการพัฒนาตนเอง
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-2-768x510-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-2-768x510-2.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4.5-768x510-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6.5-768x510-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-2-768x510-6.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-1-768x510-4.jpg)