![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-2-1024x680-1.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2561 คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดงานพิธีปัจฉิมนิเทศให้แก่บัณฑิตใหม่ คณะศิลปศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2560 ในระดับบัณฑิตศึกษา สายวิชาภาษาและสายวิชาสังคมศาสตร์และมนุษยศาสตร์ คณะศิลปศาสตร์ จำนวน 35 ท่าน เนื่องในโอกาสวันพิธีพระราชทานปริญญาบัตรประจำปีการศึกษา 2560 ซึ่งถือเป็นประเพณีที่ได้ทำต่อเนื่องกันมาทุกปี โดยมี ผศ.ดร.ศศิธร สุวรรณเทพ คณบดีคณะศิลปศาสตร์ กล่าวแสดงความยินดีต่อบัณฑิตใหม่ รวมทั้งคณาจารย์ประจำหลักสูตร ตัวแทนศิษย์เก่า ร่วมแสดงความยินดีและแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่มหาบัณฑิตก่อนออกไปทำงานและอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้อย่างมีความสุข ทั้งนี้มีนักศึกษาปัจจุบันมาร่วมถ่ายรูปแสดงความยินดีกับเหล่ามหาบัณฑิตใหม่
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-2-768x510-4.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-2-768x510-3.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-1-768x510-6.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-2-768x510-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-1-768x510-4.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-768x510-4.jpg)