![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-3-1024x682-3.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 พฤศจิกายน 2560 คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดการบรรยายพิเศษในหัวข้อ “บทบาท หน้าที่ของพนักงานสายวิชาการและความก้าวหน้าในสายงาน”ให้แก่ผู้บุคลากรสายวิชาการคณะศิลปศาสตร์ ซึ่งคณะศิลปศาสตร์ ได้เรียนเชิญ โดยเชิญ ผศ.ดร.ประเสริฐ คันธมานนท์ รองอธิการบดีอาวุโสฝ่ายบริหาร มาบรรยายพิเศษ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อตอบสนอง นโยบายสร้างความเข้มแข็งทางวิชาการให้กับพนักงานสาย วิชาการ และเพื่อให้เป็นไปตามเจตนารมณ์ของมหาวิทยาลัยฯ ซึ่งสอดคล้องกับมาตรฐานภาระงานทางวิชาการฯ ตลอดจนเป็นไปตามหลักปฏิบัติด้านจรรยาบรรณของมหาวิทยาลัยฯ โดยให้พนักงานสายวิชาการเข้าใจถึง หน้าที่และความรับผิดชอบของตนเองอย่างชัดเจน