![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/1-3-1024x683-2.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2562 ที่ผ่านมา คณะศิลปศาสตร์ร่วมกับมูลนิธิเพื่อการพัฒนา มจธ. ได้จัดการเสวนา หัวข้อ “ภาษาอังกฤษกับ บัณฑิต มจธ. ยุค 4.0” โดยมีศิษย์เก่าของ มจธ. เข้าร่วมทั้งสิ้นจำนวน 47 คน การเสวนาในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อรับฟังประสบการณ์และความคิดเห็นของศิษย์เก่า เกี่ยวกับทักษะภาษาอังกฤษที่จำเป็นในการทำงาน, รูปแบบและวิธีการพัฒนาภาษาอังกฤษให้กับศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบันของมจธ. เพื่อนำมาเป็นแนวทางในการพัฒนาและปรับปรุงการจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษของคณะศิลปศาสตร์ กิจกรรมนี้จัดขึ้น ณ โรงแรมเอเชีย กรุงเทพฯ
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2-2-768x512-5.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/3-3-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/4-3-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/5-3-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/6-3-768x512-1.jpg)
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/7-3-768x512-1.jpg)