เมื่อวันอังคารที่ 20 ถึงวันศุกร์ที่ 23 มีนาคม 2561 คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้จัดโครงการสอนเสริม เพื่อปรับพื้นฐานภาษาอังกฤษนักเรียนในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี ครั้งที่17ร่วมกับศูนย์ส่งเสริมและสนับสนุนมูลนิธิโครงการหลวงและโครงการตามพระราชดำริ มหาวิทยาลัย และสำนักงานโครงการสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี การจัดโครงการในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อปรับพื้นฐานความรู้ภาษาอังกฤษให้นักเรียนในระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ทำให้นักเรียนเกิดความมั่นใจในการใช้ภาษาอังกฤษมากขึ้นและมีความระมัดระวังในการใช้ภาษาอังกฤษให้เหมาะสม กับสถานการณ์ต่างๆ รวมถึงเตรียมความพร้อมในการสอบเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา ซึ่งมีนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 189 คน
โครงการสอนเสริมเพื่อปรับพื้นฐานภาษาอังกฤษนักเรียนในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี ครั้งที่17
![](https://sola.pr.kmutt.ac.th/homesola/wp-content/uploads/2018/03/1-3-1024x682.jpg)